Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng
- Diệu HoàngYou are listening to the song Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng by Diệu Hoàng, writer by Phạm Duy;Thơ;Phạm Thiên Thư in album Giọt Mưa Thu - Nhạc Tiền Chiến 3. The highest quality of audio that you can download is flac . Also, you can play quality at 32kbps, view lyrics and watch more videos related to this song.
- Cô Hàng Nước - Sĩ Phú
- Nhớ Người Ra Đi - Lệ Thu
- Quê Nghèo - Khánh Ly
- Thu Quyến Rũ - Đức Huy
- Mưa Sài Gòn Mưa Hà Nội - Lê Uyên
- Cơn Mê Chiều - Vũ Khanh
- Giọt Mưa Thu - Phượng Mai
- Người Về - Lệ Thu
- Thuyền Viễn Xứ - Kiều Nga
- Bến Xuân - Xuân Sơn
- Cây Đàn Bỏ Quên - Anh Vũ
- Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng - Diệu Hoàng
Lyrics
Rằng xưa có gã từ quan
Lên non tìm động hoa vàng nhớ nhau
Thôi thì thôi đừng ngại mưa mau
Đưa nhau ra tới bên cầu nước xuôi
Sông này đây chảy một dòng thôi
Mấy đầu sông thẫm tóc người cuối sông.
Nhớ xưa em chưa theo chồng
Mùa Xuân may áo áo hồng đào rơi
Mùa Thu em mặc áo da trời
Sang Đông lại khoác lên người áo hoa.
Rằng xưa có gã từ quan
Lên non tìm động hoa vàng nhớ nhau
Thôi thì em chẳng còn yêu tôi
Leo lên cành bưởi khóc người rưng rưng
Thôi thì thôi mộ người tà dương
Thôi thì thôi nhé đoạn trường thế thôi.
Nhớ xưa em rũ tóc thề
Nhìn trăng sao nỡ để lời thề bay
Đợi nhau tàn cuộc hoa này
Buồn như cánh bướm đồi Tây hững hờ.
Rằng xưa có gã từ quan
Lên non tìm động hoa vàng ngủ say
Thôi thì thôi để mặc mây trôi
Ôm trăng đánh giấc bên đồi dạ lan
Thôi thì thôi chỉ là phù vân
Thôi thì thôi nhé có ngần ấy thôi.
Chim ơi chết dưới cội hoa
Tiếng kêu rơi rụng giữa giang hà
Mai ta chết dưới cội đào
Khóc ta xin nhỏ lệ vào thiên thu.
Other songs of Diệu Hoàng
Lý Ngựa Ô flac
Diệu Hoàng. 2000. Vietnamese Bolero. Album: Lên Thác Xuống Ghềnh.
Lý Ngựa Ô (Huế Version) flac
Diệu Hoàng. 2000. Vietnamese Bolero. Album: Dân Ca 3 Miền - Tam Ca Đông Phương Hải Ngoại.
Mười Thương flac
Diệu Hoàng. 2000. Vietnamese Bolero. Album: Dân Ca 3 Miền - Tam Ca Đông Phương Hải Ngoại.
Hò Nện flac
Diệu Hoàng. 2000. Vietnamese Bolero. Album: Dân Ca 3 Miền - Tam Ca Đông Phương Hải Ngoại.
Lý Qua Đèo (Hò Huế) flac
Diệu Hoàng. 2000. Vietnamese Bolero. Album: Dân Ca 3 Miền - Tam Ca Đông Phương Hải Ngoại.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Diệu Hoàng. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy;Thơ;Phạm Thiên Thư. Album: Giọt Mưa Thu - Nhạc Tiền Chiến 3.
Trên Đường Emau flac
Diệu Hoàng. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Lm. Thành Tâm. Album: Trong Cánh Tay Người.Related songs of Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Hoà Tấu. 2009. Instrumental Vietnamese. Album: Yesterday, Relax Piano 6.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Ánh Tuyết. 2007. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy. Album: Phạm Duy - Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Hoàng Quyên. 2015. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy. Album: Về.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Thái Thanh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy. Album: Tiếng Hát Và Kỷ Niệm 3.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Guitarist Kim Chung. 2014. Instrumental Vietnamese. Writer: Phạm Duy. Album: Mắt Biếc.Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Duy Quang. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Lê Huỳnh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy;Thơ;Phạm Thiên Thư. Album: Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Duy Quang. 1997. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy. Album: Có Tin Vui Giữa Giờ Tuyệt Vọng.Đưa Em Tìm Đồng Hoa Vàng flac
Đức Tuấn. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy. Album: Tình Ca Phạm Duy.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Vũ Khanh. 1992. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy. Album: Mười Năm Yêu Em.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Don Hồ. 2011. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy;Thơ;Phạm Thiên Thư. Album: Thiên Thần Trong Truyện Tranh.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Don Hồ. 2011. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy;Thơ;Phạm Thiên Thư. Album: Thiên Thần Trong Truyện Tranh.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Mai Hương. 1995. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy. Album: Nhạc Tiền Chiến 3.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Vũ Khanh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy;Thơ;Phạm Thiên Thư. Album: Tháng Giêng Và Anh (Tape).
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Thái Hiền. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy;Thơ;Phạm Thiên Thư. Album: Màu Thời Gian.
Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
Hạ Lan. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy;Thơ;Phạm Thiên Thư. Album: Tìm Nhau.Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
vtphung. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy.Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng (TNCD332) flac
Ý Lan. 2004. Vietnamese Bolero.Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng 2 flac
Vtphung. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy.Đưa Em Tìm Động Hoa Vàng flac
vtphung. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Phạm Duy.Hot Vietnamese Pop - Rock
Nhạc hay không ai nghe flac
The scream. Vietnamese Pop - Rock.
Khúc Hồn Hoang flac
Giovani Domingues. Vietnamese Pop - Rock.
Anh Có Về Cùng Em flac
Mủn Gỗ. Vietnamese Pop - Rock.
Váy Cưới flac
Erik. Vietnamese Pop - Rock.
NGƯỜI Ở ĐỪNG VỀ flac
The Flob. Vietnamese Pop - Rock.
Không Ai Nói Chia Tay flac
Lâm Tuấn. Vietnamese Pop - Rock.
Chẳng Nợ Ai Ngoài Em flac
Lê Gia Bảo. Vietnamese Pop - Rock.
Hãy bước lên flac
BGMworld. Vietnamese Pop - Rock.
Ở ĐẤY ĐI flac
Said. Vietnamese Pop - Rock.
toidaidot flac
Grey D. Vietnamese Pop - Rock.
Ta Thì Với Ta (Blues Rock) flac
Beta Music. Vietnamese Pop - Rock.
Biệt Khúc flac
Tùng. Vietnamese Pop - Rock.
Nhấc Máy flac
Noo Phước Thịnh. Vietnamese Pop - Rock.
Tôi Không Còn Viết Tình Ca flac
Hứa Kim Tuyền. Vietnamese Pop - Rock.
Để Rời Xa Chốn Này flac
Sloth. Vietnamese Pop - Rock.
Sầu Lẻ Bóng (Rock Ballad) flac
Ngọc Miên. Vietnamese Pop - Rock.
Mùa Hè Đi Qua flac
Bức Tường. Vietnamese Pop - Rock.
Bé Nhỏ flac
Nguyễn Thái Thanh Trí. Vietnamese Pop - Rock.
Em Cưới Ai Rồi flac
Thiên Tú. Vietnamese Pop - Rock.
Recent comments