Trên Dòng Sông Nhỏ
- Ngô Quốc LinhYou are listening to the song Trên Dòng Sông Nhỏ by Ngô Quốc Linh, writer by Hàn Châu . The highest quality of audio that you can download is flac . Also, you can play quality at 32kbps, view lyrics and watch more videos related to this song.
Lyrics
Quê hương tôi có dòng sông nhỏ
Có dòng sông nhỏ ngày thường
Có con đò đưa đón khách sang sông.
Khách sang sông có lắm khách đa tình
Ngỏ lời ong bướm ngỏ lời trăng gió
Với cô lái đò đưa.
Cô ngây thơ chỉ cười vui vẻ mắt cười em lệ
Để lòng khách đa tình thêm xao xuyến bâng khuâng
Bước sang sông khách chẳng muốn lên bờ
Quên giờ quên giấc quên trời quên đất với cô lái đò đưa.
[ĐK:]
Cô lái đò đưa đò đưa qua từng bến cạn
Qua từng bến sông
Sông sâu dù sâu cũng dễ thăm dò
Mấy ai lấy thước mà đo lòng người
Nên lời ong bướm gió trăng
Cũng chỉ làm gợn chút băng khoăn.
Cô lái đò dằn lòng
Chỉ ghé bến trong không ghé bến đục
Để vui lòng mẹ cha qua.
Qua năm sau có chàng khách lạ dáng người nho nhỏ
Chàng nghệ sĩ lên đò vai khoác áo phong sương
Nghệ sĩ sang sông cô lái thấy tim mình
Bỏ thuyền bỏ bến bỏ chèo bỏ lái cô gái bước sang sông.
* Để bao chàng ngẩn ngơ
Để bao chàng làm thơ
Cô lái bước lên bờ.
Để bao chàng tình si
Để bao chàng thẩn thơ
Cô lái bước lên bờ.
Other songs of Ngô Quốc Linh
Tình quê flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Bolero.Nhật Ký Đời Tôi flac
Ngô Quốc Linh. 2015. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Thanh Sơn.Những Đồi Hoa Sim flac
Ngô Quốc Linh. 2014. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Dzũng Chinh;Hữu Loan.Xin Yêu Tôi Bằng Cả Tình Người flac
Ngô Quốc Linh. 2014. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Tú Nhi.Hai Kỷ Niệm Một Chuyến Đi flac
Ngô Quốc Linh. 2014. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Tuấn Khanh;Hoài Linh.
Tâm Sự Đời Tôi flac
Ngô Quốc Linh. 2013. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Thanh Sơn. Album: Thế Anh Xì Tin.
Đêm Tóc Rối flac
Ngô Quốc Linh. 2013. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Thế Anh Xì Tin.
Tuổi Nàng 15 flac
Ngô Quốc Linh. 2005. Vietnamese Pop - Rock. Album: Chiều Hạ Vàng.
Tôi Không Cô Đơn flac
Ngô Quốc Linh. 2005. Vietnamese Pop - Rock. Album: Chiều Hạ Vàng.
Thuyền Xa Bến Đỗ flac
Ngô Quốc Linh. 2005. Vietnamese Pop - Rock. Album: Chiều Hạ Vàng.
Tình Yêu Trả Lại Trăng Sao flac
Ngô Quốc Linh. 2005. Vietnamese Pop - Rock. Album: Chiều Hạ Vàng.Gọi Đò flac
Ngô Quốc Linh. 2001. Vietnamese Bolero.Hồng Ngự Mang Tên Em flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Tô Thanh Tùng.Chàng Trai Si Tình flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Trúc Phương.Mười Năm Đợi Chờ flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Ngọc Sơn.Người Tình Không Đến flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Thương Ngân.Có Buồn Nào Buồn Hơn flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Trúc Phương.Bà Năm flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Vũ Quốc Việt.Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu.Chuyện Một Đêm flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Anh Bằng.Related songs of Trên Dòng Sông Nhỏ
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Phi Nhung. 1997. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Đò Dọc.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Huỳnh Thật. 2016. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Mưa Rừng.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Quang Linh. 1998. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Thằng Bờm.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Thanh Thu. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Trên Dòng Sông Nhỏ.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Phi Nhung. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Kỷ Niệm Chúng Mình.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Phi Nhung. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Gái Nhà Nghèo... Tiễn Biệt.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Ngọc Hải. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Tình Như Sương Khói.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Phi Nhung. 2001. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Bạc Liêu Hoài Cổ.Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Hoàng Minh Thắng. 2017. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu.Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Lê Dũng Thắng. 2018. Vietnamese Bolero. Writer: Hàn Châu.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Thanh Ngân. 1999. Vietnamese Pop - Rock. Album: Sông Quê.Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Ngô Quốc Linh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Hồng Trúc. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Xin Trả Tôi Về.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Mạnh Quỳnh. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Sông Quê.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Thuỳ Trang. 1997. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Mưa Bụi 9.Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Hoàng Minh Thắng. Instrumental Vietnamese. Writer: Hàn Châu.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Phi Nhung. 2008. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Tình Ca Hàn Châu 1.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Tâm Đoan. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Thà Giết Người Yêu.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Phượng Mai. 1994. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Thu Đi Vào Nhớ.
Trên Dòng Sông Nhỏ flac
Mộng Thi. 2000. Vietnamese Pop - Rock. Writer: Hàn Châu. Album: Tình Xưa.Hot Vietnamese Pop - Rock
Người Tốt Nhất Trên Đời flac
Yanbi. Vietnamese Pop - Rock.
Ngược Lối Yêu flac
Vicky Nhung. Vietnamese Pop - Rock.
LẦU LÂM BA (feat. Đỗ Hoàng Hiệp) flac
The Flob. Vietnamese Pop - Rock.
tự sự flac
Changg. Vietnamese Pop - Rock.
Chắc Chắn Một Người (Version 1) flac
TLong. Vietnamese Pop - Rock.
Nghèo Thì Ai Thương (Cover) flac
Thành Đạt. Vietnamese Pop - Rock.
Vì Ai Thay Lòng flac
Quang Đắc. Vietnamese Pop - Rock.
Hào Hoa flac
Jack - J97. Vietnamese Pop - Rock.
Ngân Hàng Nỗi Nhớ flac
Đạt G. Vietnamese Pop - Rock.
Tam Thái Tử flac
Jack - J97. Vietnamese Pop - Rock.
Mỗi Lần Nhớ Em Là Một Ngày Mưa flac
Jack - J97. Vietnamese Pop - Rock.
LAVIEM flac
TINH HÀ . Vietnamese Pop - Rock.
Sao Không Buông Xuống? flac
Chi Lâm. Vietnamese Pop - Rock.
Ác Mộng Đẹp flac
Đạt G. Vietnamese Pop - Rock.
Diễm Xưa (Blues Rock) flac
Beta Music. Vietnamese Pop - Rock.
ANH CÒN MONG ĐIỀU GÌ flac
Tom. Vietnamese Pop - Rock.
Lưu Niên flac
Jack - J97. Vietnamese Pop - Rock.
Hoa Trong Đá flac
Jack - J97. Vietnamese Pop - Rock.
Hom Qua Toi Da Khoc (1) flac
Bui Duc Lam. Vietnamese Pop - Rock.
Recent comments